
OFFICIAL WORKING 
HOURS
Monday – Friday
8.00am – 1.00pm
2.00pm – 5.00pm.

Kuunda Mali Pamoja

Kwa malalamiko yoyote, maoni au maombi ya 
habari tafadhali wasiliana na;
Afisi Kuu ya KDC,
Jumba la Uchumi Aga Khan walk, Ghorofa ya 17
Sanduku la Posta 12665 00100, NAIROBI

Simu: +254-020-2229213/2771000
Simu ya rununu +254-727-534572/736-229213

complaints@kdc.go.ke au info@kdc.go.ke,
Tovuti: https://kdc.go.ke

Unaweza pia kuelekeza malalamiko yako kwa Tume ya Haki ya Utawala

Ghorofa ya Pili, West End Towers Mkabala na  Shule ya upili ya Aga Khan  kando 
ya barabara ya Waiyaki Way – Westlands

Sanduku la Posta 20414 – 00200, NAIROBI.
Simu: +254-20-2270000/2303000/2603765/2409574/ 0777 125818 / 0800221349 
(Bila malipo)
Barua Pepe: info@ombudsman.go.ke Tovuti: www.ombudsman.go.ke

TUMEJITOA KWA ADABU NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA NA HATUBAGUI RANGI, DINI, JINSIA AU WATU 
WANAOISHI NA ULEMAVU.

AFISI HUFUNGULIWA
Jumatatu – Ijumaa
8.00am – 1.00pm
2.00pm – 5.00pm

MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA
Maono/Ruwaza: Mshirika mkuu wa Kifedha anayeongoza Maendeleo na Ustawi wa Kenya.

Dhamira: Kuchochea maendeleo endelevu ya kijamii na kiuchumi kwa kutoa msaada wa kifedha na huduma za ushauri katika 
sekta maalumu.

Maadili ya msingi: Wepesi, Ubunifu, Umoja, Uadilifu na Kuzingatia Wateja.

 HUDUMA WAJIBU WA MTEJA GHARAMA PALE INAPOHUSIKA MUDA/WAKATI
MASWALI NA MAOMBI YA WATEJA
Majibu kwa wateja wa ana kwa ana/
Maulizio Kujiwasilisha na kuuliza. Bila malipo Dakika 1

Majibu ya simu Kupiga simu. Bila malipo Sekunde 15

Majibu kwa mawasiliano - barua 
pepe na barua

Mawasiliano kimaandishi (barua).
Barua pepe na mitandao ya kijamii (Twita, kitandazi na 
kitandaburudani).

Bila malipo Siku 5 za kazi
Siku 1 ya kazi

Majibu kwa malalamiko ya umma Kutoa malalamiko. Bila malipo Siku 1 ya kazi
Utatuzi wa malalamiko Kuwasilisha Malalamiko kimazungumzo au kimaandishi. Bila malipo Siku 14 za kazi
Kushughulikia ombi la habari Kutuma ombi la habari. Bila malipo Siku 21
MCHAKATO WA MKOPO/HISA

Mchakato wa mkopo

Tuma maombi ya mkopo na uwasilishe taarifa muhimu.
Kuzingatia sheria, kanuni na miongozo.
Kutotoa vishawishi kwa njia za zawadi na upendeleo kwa 
wafanyakazi.
Toa taarifa zote zinazohitajika kwa haraka.

Amana ya ada ya tathmini. Siku 90 kutoka kwa 
maombi hadi malipo

Mchakato hisa

Fanya maombi ya usawa na uwasilishe taarifa muhimu.
Kuzingatia sheria, kanuni na miongozo.
Kutotoa vishawishi kwa njia za zawadi na upendeleo kwa 
wafanyakazi.
Toa taarifa zote zinazohitajika kwa haraka.

Tathmini ya ada ya amana Siku 120 kutoka kwa 
tathmini hadi idhini

Kutoa barua ya kupokea mkopo  Huhitaji kufanya lolote. Bila malipo Siku 7 baada ya idhini ya 
usimamizi/bodi

Utoaji wa mkopo na hisa Kuzingatia sheria na masharti ya barua ya kupokea mkopo. Tathmini ya salio la ada Siku 7 baada ya kupokea 
ombi la malipo

HUDUMA ZA USHAURI WA BIASHARA
Huduma za ushauri Toa taarifa zote zinazohitajika kwa haraka.

Kubali masharti ya kushughulikia swala husika. Ada ya huduma Miezi 6 kutoka tarehe ya 
kuwasilisha.

Usambazaji na muundo wa 
makubaliano

Toa taarifa zote zinazohitajika kwa haraka.
Kubali masharti ya kushughulikia swala husika. ada ya huduma Mwaka mmoja kutoka 

tarehe ya kuwasilisha
�MCHAKATO WA UNUNUZI

Usajili wa wauzaji.

Fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo.
Wasifu wa kampuni.
Cheti cha kujumuishwa/Usajili/ Cheti cha PIN.
Uzingatiaji Halali wa Kodi
Cheti/Misamaha.
Taarifa halisi ya benki.
Nakala ya cheti cha usajili na mashirika husika ya udhibiti.
Stakabadhi ya malipo ya ada isiyorejeshwa.
Nakala za fomu za kurejesha kila mwaka zilizowekwa na usajili 
wa kampuni.
Kitambulisho cha Taifa/Paspoti

Bila malipo Siku 14 za kazi

Usindikaji wa zabuni Peana zabuni za bidhaa na huduma. Bila malipo Siku 90
Taarifa ya wazabuni waliofaulu na 
ambao hawajafaulu. Fikia tovuti ya ununuzi wa kielektroniki kwa arifa Bila malipo Siku 1 ya kazi

Malipo ya bidhaa na huduma 
zilizopokelewa.

Agizo la Ununuzi wa Ndani (L.P.O )/ Ankara
Cheti cha kukamilika/Bidhaa/Huduma zilizopokelewa. Bila malipo Siku 60 kutoka tarehe ya 

kupokea ankara

Uuzaji wa mali kuukuu Uwasilishaji wa zabuni. Bila malipo Siku 60 kutoka tarehe ya 
tangazo

Ushiriki wa umma katika mchakato 
wa kutengeneza sera. Kufahamu masuala na kushiriki kikamilifu. Bila malipo Siku 1

Uajiri wa wafanyakazi Fanya maombi rasmi kulingana na tangazo. Bila malipo Siku 90




